Lịch thi đấu SEA Games 31 hôm nay 14/5. Lịch thi đấu SEA Games 31 mới nhất

Thứ Bảy, 14/05/2022 20:42 GMT+7

Lịch thi đấu SEA Games 31 hôm nay 14/5: Đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam lấy vé vào bán kết, điền kinh, bơi lội nhập cuộc, đua thuyền, thể dục dụng cụ, wushu, eSports tranh huy chương.
TRỰC TIẾP SEA Games 14/5 (VTV6, VTV5): Điền kinh, bơi lội, bóng chuyền, Esports, wushu...

TRỰC TIẾP SEA Games 14/5 (VTV6, VTV5): Điền kinh, bơi lội, bóng chuyền, Esports, wushu...

TRỰC TIẾP SEA GAMES 31 NGÀY 14/5: Đội tuyển nữ Việt Nam sẽ lấy vé vào bán kết, điền kinh, bơi lội nhập cuộc, đua thuyền, thể dục dụng cụ, wushu, eSports tranh huy chương.
 
Xem trực tiếp SEA Games 31 trên VTV5, VTV6:
 
 
Chú thích ảnh
 
Chú thích ảnh
 
 
DANH SÁCH HUY CHƯƠNG VÀNG CỦA ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM
1-Tô Thị Trang (kurash, 48kg nữ), 2-Phạm Hồng Mơ (kurash, 52kg nữ), 3-Bùi Minh Quân (-81kg nam), 4-Trần Thương (-90kg), 5-bóng ném bãi biển nam, 6-Phạm Thị Thảo/Đinh Thị Hảo/Hồ Thị Lý/Phạm Thị Huệ (Rowing thuyền 4 nữ hạng nặng), 7-Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông (thuyền 4 nữ hạng nặng mái chèo đơn), 8-Nguyễn Thị Huyền, Vương Thị Bình và Nguyễn Thị Thu Hà (quyền biểu diễn đồng đội silat), 9-Lê Công Hoàng Hải (kurash -60kg), 10-Lê Đức Đông (kurash -66kg), 11-Phạm Quốc Khánh (nam đao nam), 12-Dương Thúy Vi (kiếm thuật nữ), 13-Phạm Thị Thảo/Nguyễn Thị Giang/Hồ Thị Lý/Lường Thị Thảo (thuyền 4 nữ hạng nhẹ hai mái chèo), 14-Đinh Thị Hảo/Phạm Thị Huệ thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo, 15-Vũ Thành An (kiếm chém nam), 16-Nguyễn Thị Thanh Trâm (kurash 70kg nữ), 17-Phạm Văn Mách (55kg, thể hình), 18-Đặng Thanh Tùng (65kg thể hình), 19-TDDC đồng đội nam, 20- Huỳnh Văn Tuấn (kickboxing 51kg nam), 21-Nguyễn Thị Hằng Nga (kickboxing 48kg), 22-Huỳnh Thị Kim Vàng (65kg kickboxing), 23-Nguyễn Thế Hưởng (Kickboxing, 67kg), 24-Nguyễn Quang Huy (kickboxing, 60kg), 25-Nguyễn Thị Oanh (điền kinh, 1500m nữ), 26-Phạm Thị Huệ (rowing, thuyền đơn nữ hạng nặng), 27-Dương Thúy Vi (wushu, thương thuật), 28-Lường Thị Thảo/Đinh Thị Hảo (rowing, thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo), 29- Phạm Thị Thảo/Nguyễn Thị Giang (rowing, thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo), 30 - Phạm Thị Ngọc Anh/Lê Thị Hiền/Hà Thị Vui /Dư Thị Bông (rowing), 31 - Nguyễn Tiến Nhật (kiếm 3 cạnh nam), 32 - Nguyễn Hoài Văn (HCV ném lao), 33- Lương Đức Phước (điền kinh, 1500m nam), 34 - Trần Hoàng Duy Thuận (Thể hình, 75kg), 35 - Nguyễn Thị Oanh (5000m), 36 - Nguyễn Huy Hoàng (bơi lội, 1500m tự do), 37 - Phạm Thanh Bảo (100m ếch, bơi), 38 - 4x100 tiếp sức tự do (bơi lội), 39 -Lại Lý Huynh và Nguyễn Thành Bảo (Đồng đội nam cờ nhanh, cờ tướng)
 
Đội tuyển bóng đá nữ Việt Nam thắng Campuchia 7-0, lọt vào bán kết ở vị trí nhất bảng A.
Cờ tướng: Lại Lý Huynh và Nguyễn Thành Bảo giành HCV nội dung đồng đội nam cờ nhanh.
20h20: Bơi lội Việt Nam giành HCV nội dung 4x100m tiếp sức tự do dù chỉ về thứ 3 chung cuộc. Bởi ở nội dung này, 2 đội tuyển Singapore và Malaysia dù về trước Việt Nam nhưng đều bị phạm quy. 
Paul Lê Nguyễn giành HCB nội dung bơi 100 m ngửa.
Bơi: Phạm Thanh Bảo giành HCV và phá kỷ lục SEA Games 100 m ếch với thành tích 1 phút 1 giây 17.
Bơi lội: Nguyễn Huy Hoàng duy trì phong độ ổn định sau khi xuất phát và bứt phá để về đích đầu tiên, giành tấm HCV ở cự ly sở trường 1500m tự do nam với thành tích 15 phút 0,75 giây. HCB thuộc về Nguyễn Hữu Kim Sơn với thành tích 15 phút, 27,31 giây.
18h00. Nguyễn Thị Oanh giành HCV 5000m nữ .
 
Chú thích ảnh
Nguyễn Hoài Văn giành HCV ném lao nam.
17h40. Trần Hoàng Duy Thuận giành HCV thể hình hạng 75kg.
17h25. Điền kinh: HCV 1500m nam. Lương Đức Phước vượt qua Trần Văn Đảng mang đến bất ngờ cho nhiều người.
17h22, Thể dục dụng cụ, đội tuyển Việt Nam đã đoạt HCB nội dung đồng đội nữ.  
Điền kinh: Ngân Ngọc Nghĩa về đích thứ hai (20 giây 74) nhận HCB 200m nam, sau VĐV người Thái Lan (20 giây 37, phá kỷ lục SEA Games)
16h45. Đấu kiếm: Nguyễn Tiến Nhật đánh bại đối thủ người Philippines bảo vệ thành công tấm HCV nội dung kiếm 3 cạnh.
Futsal Việt Nam tạm dẫn Malaysia 5-1 ở SEA Games 31 (Hiệp 1)
Tuyển nam bóng rổ 3x3 Việt Nam cũng vào chung kết sau chiến thắng 21-15 trước Indonesia.
Quần vợt đồng đội nữ, tuyển Việt Nam đánh bại Indonesia, giành quyền vào chung kết. 
Tuyển bóng rổ nam 3x3 Việt Nam có chiến thắng lịch sử trước Philippines ở vòng loại SEA Games 31 với điểm số 21/14. Cả đội nam và nữ đều vào bán kết.
Bùi Văn Hoàn chỉ giành huy chương bạc thuyền đơn nam.
Rowing: Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang về nhất ở nội dung thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo.
Bơi lội: Việt Nam góp mặt ở 4 nội dung chung kết: 100 mét bơi ngửa nam, Lê Nguyễn Paul và Trần Mai Anh Tuấn giành quyền vào chung kết với thành tích 55 giây 89 và 58 giây 36.
Nội dung 200m hỗn hợp nữ, giành quyền vào chung kết là Nguyễn Thị Nhật Lam với thành tích 2 phút 23 giây 82. Nội dung 100m bơi ếch nam, đại diện của Việt Nam giành quyền vào thi đấu chung kết là Phạm Thanh Bảo với thành tích tốt nhất là 1 phút 02 giây 17.
Nội dung 100m tự do nữ, Phạm Thị Vân góp mặt ở vòng thi chung kết với thành tích 57 giây 22.
12h00. Wushu. Hoàng Phương Giang chỉ giành HCĐ (côn thuật 9,71 điểm; đao thuật 9,45 điểm).
Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo đã về nhất nội dung thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo. HCV thứ 6 của rowing Việt Nam.
Wushu: Dương Thúy Vi giành HCV thương thuật với 9,70 điểm, tấm HCV thứ hai của Vi tại SEA Games 31.
Rowing: Phạm Thị Huệ đã không phụ sự kỳ vọng để về nhất ở nội dung thuyền đơn nữ hạng nặng, giành HCV.
Nhanh chóng bứt lên sau vạch xuất phát, Nguyễn Thị Oanh tạo khoảng cách lớn về về đích giành HCV với thời gian 4 phút 14 giây 98. Khuất Phương Anh nhận HCB.
Chú thích ảnh
Nguyễn Thị Oanh (phải) giành HCV thuyết phục.Ảnh: Hoàng Linh
Nhanh chóng bứt lên sau vạch xuất phát, Nguyễn Thị Oanh tạo khoảng cách lớn về về đích giành HCV.
Nguyễn Thị Oanh giành HCV 1500 nữ. Tấm HCV đầu tiên tại SEA Games 31.
Chú thích ảnh
Wushu mang về cho Đoàn TTVN thêm một HCĐ sáng 14/5.Ảnh: Hoàng Linh
Wushu: Nông Văn Hữu giành HCĐ nam quyền nam 9,69 điểm. Phạm Quốc Khánh xếp hạng 5. HCV thuộc về VĐV Brunei.
Bơi lội: Lee Nguyen Paul về nhất nội dung bơi vòng loại 100m ngửa nam.
9h30. Điền kinh. Lâm Quang Nhật về thứ 6 nội dung Trialthon. 
Chú thích ảnh
Nội dung chạy 100m trong 10 môn phối hợp nam.Ảnh: Hoàng Linh
9h00. Các nội dung của điền kinh bắt đầu thi đấu tại sân Mỹ Đình. Chạy 100m trong 10 môn phối hợp nam thi đấu trước.
* Tiếp tục cập nhật...
 
LỊCH THI ĐẤU NGÀY 14/5
1. Bóng đá U23 nam, Bảng B (tại sân Thiên Trường, Nam Định): Singapore - Malaysia (16h00)
Campuchia - Thái Lan (19h00)
2. Bóng đá nữ (tại sân Cẩm Phả, Quảng Ninh) - Bảng A:
Campuchia - Việt Nam (19h00)
3. Bóng đá Futsal nam (tại NTĐ tỉnh Hà Nam): Indonsia - Myanmar (13h00)
Việt Nam - Malaysia (16h00)
4. Cờ Vua (tại Cung quy hoạch, hội chợ và triển lãm tỉnh Quảng Ninh)
Vòng 7 cờ tiêu chuẩn cá nhân nam, nữ (Từ 10h00 đến 13h00)
- Vòng 8 cờ tiêu chuẩn cá nhân nam, nữ (Từ 150h00 đến 18h00)
5. Đua thuyền Rowing (tại Trung tâm đua thuyền Sông Giá, Hải Phòng)
- Chung kết nhóm B các nội dung: W1X, M2-, LW2X, LM1X, LM2-, M4X, W2X, LW4- (Từ 9h30 đến 15h00)
- Lễ trao huy chương (15h20 đến 17h00)
6. Điền kinh (tại sân Mỹ Đình):
- Chung kết: 200m nam; 200m nữ; 1.500m nam; 1.500m nữ; 5.000m nữ; Tiếp sức 4x400m nam; Tiếp sức 4x400m nữ; Ném búa nam; Ném búa nữ; Nhảy sào nam; Ném lao nam (từ 9h00 đến 19h15)
- Thi đấu 5 nội dung của 10 môn phối hợp nam (từ 9h00 đến 16h00)
7. Bơi (tại Cung thể thao dưới nước Mỹ Đình):
- Vòng loại đến chung kết (từ 9h00 đến 18h00): 200m bướm nữ; 100m ếch nam; 100m tự do nữ; 100m ngửa nam; 200m hỗn hợp nữ; 4x100m tiếp sức tự do nam.
8. Bóng rồ 3x3 (tại NTĐ Thanh Trì, Hà Nội):
- Vòng loại đến chung kết nam, nữ (từ 9h00 đến 18h00)
- Lễ trao huy chương (18h30)
9. Billiards - Snooker (tại NTĐ Hà Đông, Hà Nội):
- Vòng loại đến chung kết Pool 9 nam, Snooker 6-Red nam (từ 10h00 đến 19h00)
10. Cờ Tướng (tại Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, Bắc Ninh):
- Vòng loại đồng đội cờ nhanh (từ 9h00)
Chung kết đồng đội cờ nhanh (từ 15h00)
11. Xe đạp (tại Hòa Bình):
Thi đấu xếp hạng nội dung đổ đèo nam, nữ (từ 14h00 đến 15h00)
12. Đấu kiếm (tại Cung thể thao trong nhà Hà Nội):
- Vòng loại đến chung kết các nội dung: Kiếm 3 cạnh cá nhân nam; Kiếm liễu cá nhân nữ (từ 10h00 đến 17h00).
- Lễ trao huy chương (17h00)
13. Golf (tại Heron Lake Golf Course & Resort Vĩnh Phúc):
- Vòng 2 cá nhân nam, nữ (từ 7h00 đến 13h00).
14. Thể dục dụng cụ (tại Cung thể thao Quần Ngựa Hà Nội):
- Đồng đội nam; Toàn năng nữ (từ 10h00 đến 18h00)
- Lễ trao huy chương (19h00)
15. Pencak Silat (tại NTĐ Bắc Từ Liêm, Hà Nội)
- Tứ kết các hạng cân đối kháng (từ 9h00 đến 17h30)
16. Bi sắt (tại Trung tâm Huấn luyện và đào tạo TDTT Hà Nội)
- Vòng loại các nội dung: Đôi nam; Đôi nữ (từ 9h00)
17. Cầu mây (tại NTĐ Hoàng Mai Hà Nội)
- Vòng loại các nội dung: Đồng đội Regu nam; Đồng đội Regu nữ (từ 9h00 đến 17h00)
18. Bóng bàn (tại NTĐ tỉnh Hải Dương)
- Vòng bảng đồng đội nam, nữ (từ 10h00 đến 22h00)
19. Quần vợt (tại Hanaka Từ Sơn, Bắc Ninh)
- Bán kết đồng đội nam, nữ (từ 10h00)
20. Bóng chuyền (tại NTĐ tỉnh Quảng Ninh)
- Vòng bảng nam, nữ (từ 10h00 đến 22h00)
21. Wushu (tại NTĐ Cầu Giấy Hà Nội)
- Thi quyền các nội dung: Nam quyền nam, Thái cực kiếm nam; Thương thuật nữ; Thái cực quyền nữ; Đao thuật nữ; Đao thuật nam.
- Bán kết Tán thủ các hạng cân: 56kg, 60kg, 65kg, 70kg nam; 48kg, 52kg, 56kg, 60kg nữ (từ 15h00)
22. Thể hình (tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu TDTT Hà Nội)
- Vòng loại đến chung kết các hạng cân: 70kg, 75kg, 80kg, 85kg nam (từ 14h00 đến 18h00)
23. Thể thao điện tử (tại Trung tâm Hội nghị quốc gia Hà Nội)
- Chung kết các game: Đấu trường sinh tồn Free Fire; FIFA Online 4 (từ 10h00 đến 20h00)
24. Jujitsu (tại NTĐ Đan Phượng Hà Nội)
- Vòng loại đến chung kết các hạng cân: Ne-Waza GI -62kg nam; Ne-Waza GI -48kg nữ; Ne-Waza GI -62kg nữ (từ 9h00 đến 17h30)
25. Ba môn phối hợp (tại Tuần Châu, Quảng Ninh)
- Cá nhân nam và cá nhân nữ (6h00 và 8h00)
Lâm Chi
Ý kiến độc giả (0)
Gửi ý kiến
Chọn avatar
Họ tên*
Email*
ĐỐI THOẠI ĐẠI NHẠC HỘI SON 4